รายชื่อผลงานที่ได้รับรางวัล “นาฏราช” ครั้งที่ ๗ ประจาปี ๒๕๕๘




 รางวัล นาฏราช

 รางวัล นาฏราช

                                                              ภาพการรับรางวัล “นาฏราช” ครั้งที่ ๗ ประจาปี ๒๕๕๘

รางวัลประเภทรายการวิทยุ จำนวน 6 รางวัล

1) ผู้ผลิตรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม
     ›  รายการสารคดีเทิดพระเกียรติ ชุด เจ้าฟ้า
        บริษัท เซิร์ช (ไลฟ์) จำกัด
        ออกอากาศทาง ส.ทร. 106 วิทยุครอบครัวข่าว

2) ผู้ผลิตรายการบันเทิงยอดเยี่ยม
     › Green Wave 106.5 FM
      จาก บริษัท เอ-ไทม์ มีเดีย จำกัด
       ออกอากาศทาง 106.5 MHz

3) ผู้จัดรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม
     › คุณนิธินาฎ ราชนิยม
       จากรายการ ครอบครัวข่าวเที่ยง
       ออกอากาศทาง ส.ทร. 106 วิทยุครอบครัวข่าว

4) ผู้จัดรายการบันเทิงยอดเยี่ยม
     › คุณพุฒิชัย เกษตรสิน (DJ พุฒ)
       จาก Chill FM 89
      ออกอากาศทาง 89.0 MHz

สถานีต่างจังหวัด

5) รายการบันเทิงท้องถิ่นยอดเยี่ยม
     › รายการ วิทยุ อสมท เพื่อชุมชน อะหยังเอ๊าะ อะหยังเอ๊าะ
       จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.ลำปาง
       ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท จ.ลำปาง 99.0 MHz

6) รายการข่าวสาระความรู้ยอดเยี่ยม
     › รายการ ลาแปแลใต้
       จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.ปัตตานี
       ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท จ.ปัตตานี 91.0 MHz

รางวัลประเภทรายการโทรทัศน์ จานวน 11 รางวัล

7) รางวัลรายการข่าวยอดเยี่ยม
     › รายการข่าว 3 มิติ
       จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด
       ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

8) รางวัลผู้ประกาศข่าวยอดเยี่ยม
     › คุณศรีสุภางค์ ธรรมาวุธ รายการ ประเด็นเด็ด 7 สี
       จาก บริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด
       ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

9) รางวัลสกูปข่าวยอดเยี่ยม
     › สกูปข่าว "ตามติดนาทีชีวิตเหตุระเบิดราชประสงค์"
       จาก บริษัท ไทยนิวส์ เน็ตเวิร์ค (ทีเอ็นเอ็น) จำกัด
       ออกอากาศทางสถานีข่าว TNN24

10) รางวัลเกมส์โชว์ยอดเยี่ยม
     › รายการ ปริศนาฟ้าแลบ
       จาก บริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด
       ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์เวิร์คพอยท์

11) รางวัลทอล์คโชว์ยอดเยี่ยม
     › รายการ เจาะใจ
       จาก บริษัท เจ เอส แอล โกลบอล มีเดีย จำกัด
       ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

12) รางวัลวาไรตี้ยอดเยี่ยม
     › รายการ กิ๊กดู๋ สงครามเพลงเงินล้าน
       จาก บริษัท เจ เอส แอล โกลบอล มีเดีย จำกัด และ บริษัท ทริปเปิ้ล ทู จำกัด
       ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

13) รางวัลสารคดียอดเยี่ยม
     › รายการ กบนอกกะลา
       จาก บริษัท ทีวีบูรพา จำกัด
       ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD

14) รางวัลรายการเด็กยอดเยี่ยม
     › รายการ โครงการสามเณร ปลูกปัญญาธรรม ปี ๔
       จาก บริษัท ทรู คอร์ปอเรชั่น จำกัด (มหาชน)
       ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ทรูโฟร์ยู ดิจิตอลฟรีทีวี ช่อง 24

15) รางวัลรายการกีฬายอดเยี่ยม
     › รายการถ่ายทอดสดฟุตบอล (ทีมชาติไทย ฟุตบอลโลก รอบคัดเลือก)
       จาก บริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด
       ออกออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี

16) รางวัลผู้บรรยายยอดเยี่ยม
     › คุณสาธิต กรีกุล รายการแข่งขันฟุตบอลชิงแชมป์แห่งชาติยุโรป 2016 รอบคัดเลือก
       จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด
       ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

17) รางวัลพิธีกรยอดเยี่ยม
     › คุณสัญญา คุณากร รายการ เจาะใจ
       จาก บริษัท เจ เอส แอล โกลบอล มีเดีย จำกัด
       ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

รางวัลประเภทละครโทรทัศน์ จำนวน 14 รางวัล

18) รางวัลกำกับศิลป์ยอดเยี่ยม
     › เลือดมังกร
       จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด โดย คุณประมาณ อิ่มรัตนะ/ คุณถิรนันท์ จันทคัต และ คุณณรงค์ บุญบำรุง
       ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

19) รางวัลกำกับภาพยอดเยี่ยม
     › บางระจัน
       จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด โดย คุณอธิศักดิ์ โตอดิเทพย์
       ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

20) รางวัลลำดับภาพยอดเยี่ยม
     › ข้าบดินทร์
       จาก บริษัท ที.วี.ซีน จำกัด โดย คุณวิโรจน์ ภุมวิภาชน์
       ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

21) รางวัลเครื่องแต่งกายยอดเยี่ยม
     › ข้าบดินทร์
       โดย คุณกิจจา ลาโพธิ์
       ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

22) รางวัลละครชุดยอดเยี่ยม
     › ซีรี่ส์เรื่อง Club Friday The Series 6 (คลับ ฟรายเดย์ เดอะ ซีรี่ส์ 6)
       จาก บริษัท จีเอ็มเอ็ม แชนแนล จำกัด
       ออกอากาศทางช่อง GMM25

23) รางวัลเพลงละครยอดเยี่ยม
     › เพลง เจ็บนี้จำจนตาย ขับร้อง นัดดา วิยกาญจน์
       จากละครเรื่อง สุดแค้น แสนรัก
       ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

24) รางวัลบทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม
     › ข้าบดินทร์
       โดย คุณเอกลิขิต
       ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 3

25) รางวัลทีมนักแสดงยอดเยี่ยม
     › สุดแค้น แสนรัก
       จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด
       ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

26) รางวัลนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม
     › คุณธนากร โปษยานนท์
       จาก ละครเรื่อง ตามรักคืนใจ
       ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

27) รางวัลนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม
     › คุณพรชิตา ณ สงขลา
       จาก ละครเรื่อง สุดแค้น แสนรัก
       ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

28) รางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม
     › คุณศุกลวัฒน์ คณารศ
       จาก ละครเรื่อง เพื่อน แพง
       ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

29) รางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม
     › คุณรัดเกล้า อามระดิษ
       จาก ละครเรื่อง สุดแค้น แสนรัก
       ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

30) รางวัลผู้กำกับยอดเยี่ยม
     › คุณกฤษณ์ ศุกระมงคล และ คุณอดุลย์ ประยันโต
       จาก ละครเรื่อง สุดแค้น แสนรัก
       ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

31) รางวัลละครยอดเยี่ยม
     › สุดแค้น แสนรัก
       จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด
       ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3


 
HOME  |  ข้อมุลรายละเอียดโครงการ  |  ข้อมุลข่าวสาร  |  ดาวน์โหลดข่าวสารสำหรับเผยแพร่สื่อ  |  Log-in เข้าสู่ระบบ